.·°¨*¤£ov€..™º.»-(¯`v´¯)-»†...TC15-32...†»-(¯`v´¯)-».™º..£ov€¤*¨°·.

...............Chào mừng bạn đã ghé thăm diễn đàn của lớp TC15-32...........
............Nếu bạn là khách thì cứ yên tâm, có thể xem được mọi link..........
............Mọi thông tin trên diễn đàn chỉ là giải trí, và hoàn toàn free.........
.....Nếu bạn muốn là một phần của gia đình này, rất vui chào đón bạn.....
.............................................Xin cảm ơn...!...............................................
..............................(¯`v´¯)-»†...TC15-32...†« -(¯`v´¯)............................

Join the forum, it's quick and easy

...............Chào mừng bạn đã ghé thăm diễn đàn của lớp TC15-32...........
............Nếu bạn là khách thì cứ yên tâm, có thể xem được mọi link..........
............Mọi thông tin trên diễn đàn chỉ là giải trí, và hoàn toàn free.........
.....Nếu bạn muốn là một phần của gia đình này, rất vui chào đón bạn.....
.............................................Xin cảm ơn...!...............................................
..............................(¯`v´¯)-»†...TC15-32...†« -(¯`v´¯)............................
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hướng dẫn làm blog cá nhân Yahoo - Phần 2

Go down

Hướng dẫn làm blog cá nhân Yahoo - Phần 2 Empty Hướng dẫn làm blog cá nhân Yahoo - Phần 2

Bài gửi by thehoangauto Mon Nov 21, 2011 4:48 pm

Lời đầu mình muốn nói là ở forum của mình, ảnh hiện thị sẽ không hiển thị kích cỡ ảnh gốc, cho nên trên mỗi ảnh có dòng Enlarge this image : Click vào đó xem ảnh cỡ to hơn khi bạn không nhìn rõ.

Nào hãy bắt đầu vào blog của bạn nào. Đầu tiên khi mới lập giao diện sẽ được như thế này:
Hướng dẫn làm blog cá nhân Yahoo - Phần 2 Anhso-162410_1
Thật là xấu đúng không, đừng lo, cứ từ từ, tất cả chỉ mới bắt đầu.
Mình sẽ giới thiệu chức năng của các thanh công cụ mà mình đã khoanh đỏ, đây là những chức năng chính của Blog.
Trang chính: Là trang đầu của bạn ý mà( ví dụ: Khi bạn đang ở mục viết blog chẳng hạn, nhấn vào đó sẽ vào trang chính của bạn chính là trang này nó = với trang chủ )
Blog của tôi: Đây là công cụ quan trọng nhất trong blog, nó thay đổi cấu hình của blog. Nào hãy xem từng chức năng 1.
+ Cập nhật : Chức năng này khá hay, khi bạn kết bạn với 1 blog nào đó bạn chỉ cần vào đây và cập nhật từ bạn bè của mình.
+ Đổi câu Blast: mọi người để ý là câu blast mình đã khoanh đỏ rồi đấy.
Hướng dẫn làm blog cá nhân Yahoo - Phần 2 Anhso-163114_1
+ Thêm module: Đây là chức năng thêm các thành phần cho blog của bạn, ví dụ như bạn muốn thêm cột, hàng để tạo album ảnh, hay tin tức gì đó chẳng hạn.
+ Sửa trang: Đây là phần bạn chỉnh lại các phần sắp xếp các Module theo cách của bạn.
+ Đổi theme: Đây là phần quan trọng nhất, blog của bạn xấu hay đẹp là tùy thuộc vào phần này ( và mình cũng chỉ đi sâu vào phần này thôi và vì khó và quan trọng nhất )
+ Dàn trang lại: Khi blog của bạn có nhiều module quá( nhiều cột, hàng quá) Do bạn có nhiều nội dung muốn chia sẻ, đơn giản thôi hãy vào đây dàn lại trang, Yahoo có mấy kiểu dàn trang trông cũng được Smile)
+ Sửa hồ sơ: Cái này thì đơn giản rồi, sửa ảnh cá nhân của bạn, xuất thân nghề nghiệp...
+ Đổi ảnh hiển thị: Ảnh hiện thị của bạn
+ Sửa URL: Thay đổi tên mặc định của blog của bạn là http://vn.360plus.yahoo.com/tênYahoobạn=Tênkhácmàbạnmuốn
+ Xem thống kê: Nơi bạn xem xem nào là blog của bạn có bao nhiêu khách, bao nhiêu người viếng thăm, người comment....
Viết blog: Là nơi bạn vào viết blog của bạn những cảm nhận và suy nghĩ của bạn....Chú ý là viết bạn nên nhớ chọn phần mình định lưu ( chứa ).Ví dụ: Tình cảm thì phải chứa trong phần Cá nhân, hay tin tức thì phải chứa trong tin tức rồi. Với điều kiện bạn tạo nơi chứa là Cá nhân và Tin tức Smile)
Còn lại 2 chức năng cuối là kết nối và Hình ảnh thì đơn giản rồi. Hình ảnh là nơi mình tải ảnh và quản lí ảnh, kết nối là nơi mình giao lưu kết bạn.

Mình xin giới thiệu về Code. Code là gì ? Code là 1 đoạn mã mà nhà phát hành cung cấp cho chúng ta để biến blog của chúng ta đẹp hơn ( Ở đây là Yahoo )
Tất cả mọi người chú ý Ở trong blog yahoo chỉ có 1 nơi để paste(dán) đoạn code.
Đó là : Blog của tôi ---> Đổi theme ---> Chế độ tự chỉnh sửa ---> Kéo xuống bên dưới có ô CSS tự tạo. Đó paste vào đó. Mình xin giới thiệu bên trên là màu sắc chữ, module, mọi người có thể tự sửa dễ dàng.
Như thế là ổn rồi, mình sẽ giới thiệu các code đẹp thiết kế ở bài sau nhớ đọc bài sau:
Bấm vào đây để xem phần 3

thehoangauto
Cao Cấp Chém Gió
Cao Cấp Chém Gió

Tổng số bài gửi 77
Gold 18767
Thanks 9

Tài sản Cá nhân
Phong cách :
Huy hiệu: